Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รับปริญญา ม.เกษตร รอบบ่าย จ้างช่างภาพ ครึ่ง/เต็มวัน ดีคะ ติดต่อทีมงาน

เราจะจ้างช่างถ่ายรูปรับปริญญา ม.เกษตร (วันจริง เพราะจะได้ถ่ายกับครอบครัว)
ตามกำหนดการถ้าวันซ้อม รับรอบบ่าย 13.30-17.30
วันจริงก็จะเป็นรอบบ่ายเหมือนกันใช่ไหมคะ

อยากขอคำแนะนำว่าเราควรจะจ้างแบบครึ่งวัน / เต็มวัน
เห็นเพื่อนบอกว่า ม.เกษตร จะออกมาช้ากว่าที่อื่น คืออาจจะได้ถ่ายรูปถึงค่ำๆเลย

เราเลยเลือกไม่ถูกว่าจะจ้างแบบไหนดี
ถ้าจ้างครึ่งวันเช้า ก็จะได้บรรยายกาศ แต่ไม่ได้รูปบัณฑิตถือปริญญา
แต่ถ้าจ้างครึ่งบ่าย กว่าบัณฑิตจะออกจากหอประชุมก็เย็นแล้ว คงถ่ายได้ไม่เยอะ
หรือจะเอาแบบเต็มวันดี เพราะได้บรรยากาศ แล้วก็มีรูปรูปบัณฑิตถือปริญญาด้วย

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ เราไม่มีประสบการณ์เลย
ที่ถามเพราะเราจะจ้างเป็นของขวัญรับปริญญาให้พี่ พี่เราก็งงๆ ถามอะไรก็บอกไม่รู้ๆๆๆ
ไอ้เราก็ไม่รู้ แต่มันเป็นครั้งเดียวในชีวิต เลยอยากทำให้ดีที่สุด

ปล.ถ่ายนอกรอบ ส่วนมากจะนิยมถ่ายวันซ้อมหรือหลังรับไปแล้วคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : กลางวันตื่น กลางคืนฝัน
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 55 13:26:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com