Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่ครับ ช่วยแนะนำด้วย Nex f3 หรือ epl-3 ดีครับ ชอบถ่ายpotrait ติดต่อทีมงาน

พี่ครับ ช่วยแนะนำด้วย Nex f3 หรือ epl-3 ดีครับ ชอบถ่ายpotrait
คือไม่เคยใช้กล้องมาก่อนเลยครับ ใช้แต่มือถือถ่าย

อยากได้กล้อง ถ่ายpotrait สวยๆ เน้นถ่ายสาวครับ
คือจะซื้อไปถ่ายแฟน โดยเฉพาะ อยากได้ภาำพสวยๆ ประมาณนี้ครับ
http://topicstock.pantip.com/camera/topicstock/2012/04/O11913476/O11913476.html

หาข้อมูลมาหลายวัน งงๆ จนจะสรุปเป็น 2 ตัวนี้ครับ
Nex f3 หรือ epl-3 มีงบสัก 3หมื่น-35k รวมซื้อเลนส์ด้วย
แล้วต้องซื้อเลนส์ potrait ตัวไหนดีครับ

และความต้องการอีกอย่าง คือ ต้องการใช้กล้องถ่าย vdo ไว้ถ่ายหนังสั้น หรืองานแต่งงาน แบบ HD อะไรแบบนี้น่ะครับ อยากได้แบบที่ถ่าย vdo แจ่มๆหน่อย
แต่กรุณาอย่าแนะนำให้ซื้อกล้อง vdo นะครับ เพราะงบไม่มีแล้ว

Nex f3 หรือ epl-3 ตัวไหนจะถ่ายทั้งภาพนิ่งและ vdo ได้แจ่มกว่ากัน

พี่ๆ ใจดีช่วยฟันธงให้ทีครับ ตัวไหนดี

ขอบคุณครับ

จากคุณ : KEN
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 55 01:46:04 A:110.168.184.209 X: TicketID:347033

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com