Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนครับ ... ช่วยดูคุณภาพรูปถ่ายให้ด้วยครับ ตัวไหนคุณภาพดีกว่ากัน ติดต่อทีมงาน

พอดีผมมีกล้อง 2 ตัวนี้ในมือ  จะเอาไว้พกไปถ่ายงานครับ หรือถ่ายอะไรเรื่อยเปื่อย ....  ยังไม่มี DSLR   ผมก็ดูรุปไม่เป็นหรอกครับว่ามันดูกันยังไงว่าดีหรือไม่ดี  ขอถามพี่ๆแล้วกันครับว่า ผมควรพกตัวไหนติดตัวไปถ่ายรุปดีครับ  

ตัวแรก   Nikon Coolpix S3   6M

ตัวสอง  Olympus  U1040   10M    

ติดที่ว่า Olympus  เมมโมรี่หายครับ  ถ้าตัวนี้ดีกว่าผมก็ต้องไปหาซื้อ  XD การ์ด  มาใหม่ 2GB ตั้ง 750 บาท    คุ้มค่ากว่ามั้ยที่จะเสียเงินครับ  

รุปถ่ายราวๆนี้ครับ  ถ่ายเทียบจุดเดียวกันเวลาเดียวกันครับ  

ISO 200   ไม่เปิดแฟลช  ( สภาพแสงน้อย )

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 55 19:53:39

จากคุณ : Dek Chan
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 55 19:51:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com