Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Back to Basic Macro Photography ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ผมมีโอกาสจับเลนส์มาโครอีกครั้งเมื่อไม่นานมานี้ หลังจากหยุดถ่ายภาพมาโครตั้งแต่เกิดเรื่องราวในห้อง Nikon
และเมื่อได้ภาพมา ผมก็อยากนำมาแชร์กับเพื่อน ๆ โดยจะเล่าแนวคิดและวิธีการถ่ายในรูปแบบของผม เพื่อนำมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน

ผมขอออกตัวก่อนว่า ไม่ได้เชี่ยวชาญหรือมีความรู้ในการถ่ายภาพมาก แต่ชอบถ่ายภาพเพื่อความสนุกและหาอะไรทำเป็นงานอดิเรก
ผมโพสในห้องนี้ ก็เนื่องจากว่า ห้องนี้มีเพื่อน ๆ ถ่ายมาโครกันเยอะมาก ในขณะที่ห้อง Nikon แทบจะไม่มีเพื่อน ๆ โพสภาพมาโครเลย .... ว้าเหว่จัง ......
ลองไปดูกันเลยครับ

จากคุณ : thaveesc8899
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 55 22:54:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com