Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาเรื่องการประกวด ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับน้าๆๆชาวห้องกล้องครับ วันนี้ผมมีกรณีศึกษาเหตุการณ์หนึ่งครับให้น้าๆช่วยว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ
เมื่อประมาณเดือนที่แล้วจะสังเกตว่ามีการประกวดภาพถ่ายน้อยใหญ่ขึ้นหลายงานส่วนใหญ่จะเกี่ยวกับวันสำคัญทางศาสนา
คณะผู้จัดมีการทำโปรโมตในเฟสบุึ๊คโดยอ้างเงินรางวัล และใบประกาศที่เกี่ยวกับทางคนใหญ่คนโตในบ้านเมืองครับ
โดยแบ่งเป็น 2 ประเภทคือ ประเภทมืออาชีพ และ ประเภทสมัครเล่น
โดยส่งภาพได้ไม่เกิน 5 ภาพและสำคัญต้องเป็นภาพถ่ายจากงานวันสำคัญที่จัดขึ้นโดยจังหวัดนี้เท่านั้นโดยให้ส่งงานโดยการโพสในเฟสบุ๊คของผู้จัดงาน ภายในวันที่ 4 มิ.ย 55 และตัดสิน ในวันที่ 7 มิ.ย 55 โดยมีผู้ร่วมส่งภาพโพสภาพจำนวนพอสมควรครับ  ทีนี้ปัญหามันเกิดตรงที่ เลื่อนการตัดสินเป็นวันที่ 10 มิ.ย.55 โอเคครับทุกคนพอเข้าใจอาจจะติดปัญหาประการใด
วันที่ 15 มิ.ย.55 มีผู้สอบถามว่า ประกาศผลหรือยัง ทางผู้จัดงานบอกว่า อยู่ในการจัดทำประกาศนีย์บัตร
วันที่ 20 มิ.ย. 55 มีผู้โพสถามว่าทำไมไม่ประกาศรายชื่อ ....... แต่ไม่มีคำตอบจากแอดมิน จนกระทั่งแอดมินก็โพสเรื่องอื่นไปเรื่อยโดยไม่สนใจคำถามว่า ผู้ชนะคือใคร ใครได้รับรางวัลบ้าง  ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ ...... หลักฐานการประกวดผมก็เก็บไว้... จัดโดยหน่วยงานรัฐ จนกระทั่งถึงวินาทีที่อยากทราบความเห็นของน้าๆในห้องกล้องครับว่าควรทำอย่างไร
เงินรางวัลไม่มากครับและผู้ส่งภาพเข้าร่วมการประกวดก็ไม่มากเช่นกัน

ผมควรจะทำอย่างไรกับการประกวดแบบนี้ดีครับ?

จากคุณ : Momaytaro
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 20:40:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com