Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าได้ไปเที่ยวตปทไกลๆ คิดว่าวันนึงจะถ่ายรูปถึงพันรูปป่ะครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนหน่อยครับ อาทิตย์หน้ากำลังจะไปเที่ยวไกลครับ ไป 14 วัน และน่าจะไป (ที่นี่) ครั้งเดียวในชีวิต

ว่าจะถ่ายเป็นไฟล์ RAW อ่ะครับ อะไรไม่สวยจะได้กลับมาปรับแก้ได้

ถ้าเป็นพี่ๆน้องๆน้าๆไปแบบนี้ คิดว่าวันนึงจะถ่ายถึงพันรุปป่ะครับ

เท่าที่ดูจากกล้อง เมมขนาด 32 กิ๊ก ถ่ายไฟล์ RAW ได้ 900 รูป (nikon d7000)

ถ้าถ่ายวันละ 500 รูป ไป 14 วันก็ต้องใช้เมม 32 กิ๊ก อย่างน้อย 8 อัน

พี่ๆน้าๆว่าคุ้มมั๊ยครับที่จะซื้อให้ครบ 8 อัน (ตอนนี้มี 3 ก็ต้องซื้อเพิ่มอีก 5)

มีคำแนะนำอย่างอื่นป่าวครับ ลงทุนมากไปป่าวเนี่ย T_T

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ทอง
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 55 09:31:22 A:171.4.165.27 X: TicketID:276141

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com