Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอบความรฺ้จาก ตากล้องฝีมือดีจากห้องนี้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขอแนะนำก่อนว่า เรากำลังจะเป็นเจ้าสาวในเดือนธันวานี้ค่ะ แต่งบประมาณไม่มากนัก บวกกับเราทำงานเป็นกราฟฟิคดีไซน์อยู่แล้ว ตอนนี้ต้องเตรียมตัวถ่ายพรีเวดดิ้ง แต่ไปเจอแพกเกจแต่ละร้านแล้วลมจะจับ เพราะเราทำงานด้านนี้ เพื่อนตากล้องก็พอมีอยู่ ไอเรื่องรีทัช ทำผอมแต่งสวย อันนั้นงานหลักของเราอยู่แล้ว

ร่ายมาซะยาว คืออยากถามพี่ๆ น้องๆ ที่เป็นช่างภาพ พอจะบอกได้มั้ย การไปถ่ายรูป outdoor ตามหัวหินบ้าง ราชบุรีบ้าง ตากล้องต้องมีผู้ช่วยอีกมั้ยคะ แล้วอย่างเราไปเช่าสถานที่อย่าง โกดัง papaya เอย เซี่ยงไฮ้แม่นชั่นเอย พี่ๆตากล้อง ต้องมีคนจัดแสงอีกมั้ย??

เรากำลังอยากรู้ว่า ถ้าให้เพื่อนที่พอจะมีกล้องถ่ายให้เลยเนี่ย มันจะสามารถมั้ย หรือการถ่ายภาพพวกนี้ แค่ตากล้องคนเดียวไม่พอ ต้องมีทีมงาน

ใครมีคำแนะนำดีๆให้ว่าที่เจ้าสาวเรื่องการถ่ายพรีเวดดิ้ง ไม่ว่าจะเป็นสถานที่สวยๆ ประหยัดงบ มุมสวยๆ เทคนิคเจ๋งๆ นำเสนอมาได้เลยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : หลานเพ่ยเพ่ย
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 55 18:08:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com