Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลือกตัวไหนดี ระหว่างD5100 vs OMD EM5 ติดต่อทีมงาน

กำลังสนใจจะซื้อกล้องใหม่ค่ะ
ระหว่างสองตัวนี้ ถ้าไม่ได้คำนึงถึงว่าเป็นกล้องคนละประเภท ตัวไหนดีกว่ากันคะ

1. ไฟล์ภาพที่ได้
2. การจัดการ Noise ใน ISO สูงๆ
3. ความแม่นยำของ White balance
4. ความเร็วและความแม่นยำในการโฟกัส
5. เลนส์เทเลซูมที่ใช้กับ olympus ตัวไหนดีที่สุดคะ

การใช้งาน มักจะใช้ในอาคาร แสงน้อย และถ่านคอนเสริ์ตบ้างค่ะ
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Season911
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 55 01:06:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com