Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษา ด่วน ติดต่อทีมงาน

ต้องกราบขอโทษด้วยครับที่ต้องระบุความเร่งด่วนลงไปด้วย แต่มันเร่งด่วนจริงๆครับ คือว่า ผบ.อยู่ชลบุรี แต่ผมอยู่นครสวรรค์ ผบ.ต้องการกล้องซัมซุง รุ่นที่มีไวไฟ คงไปหลงคำโฆษณาจากร้านที่ชลบุรี เมื่อผมไปที่งานกล้องเซ็ลทัลลาดพร้าว ไปจับซัมซุงดูรู้สึกว่ามันบอบบาง การซูม 18X ผมว่ามันก็งั้นๆ ในความรู้สืกของผมจะให้ดีอย่างกล้องใหญ่คงไม่ได้ จึงได้เดินไปดูยี่ห้ออื่น มาจบลงที่ OLYMPUS รุ่น TG-1 ราคา 14,990.- ลด 15% ผ่านบัตร KTC 0% 6เดือน (คนขายซึ่งก็คงคิดว่าผมคงจะไม่มีความสามารถซื้อได้) ตอบแบบไม่เต็มใจว่า เป็นรุ่นใหม่ที่เปิดตัวงานนี้ ที่อื่นยังไม่มีขาย กันตก 2 เมตร กันน้ำลึก 10 เมตร ถ่ายใต้น้ำได้ เน้นคงทนและภาพสวย ผมถามหาเอกสารบอกความสามารถของกล้องก็ไม่มี จะเปิดกล้องดูแบตเตอร์รี่ก็ไม่มีไฟ ผมเลยไม่กล้าถามจุกจิกเรื่องอื่นๆอีก จึงอยากจะเรียนถามเพื่อนสมาชิกว่า ซื้อได้ใหม ราคาไม่ใช่สาระสำคัญ การใช้ถ่ายก็คงจะไปเที่ยวและถ่ายรูปไว้ธรรมดา ขอให้ภาพออกมาชัดเจนสีสวยตามความสามารถของกล้องก็พอ กล้องรุนนี้ซูมได้ 5X ครับเพียงพอหรือไม่ครับ ขอขบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ รอตอบ

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 55 16:12:55

จากคุณ : บรรพต 71
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 55 15:58:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com