Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องซื้อกล้อง Mirrorless หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

กำลังดูอยู่ว่าจะซื้อ Mirrorless ซักตัว เพราะว่าพกง่ายและภาพก็สวยกว่ากล้องคอมแพ็ค
ทุกวันนี้ใช้ RICOH CX4 อยู่ พอเวลาถ่ายรูปแล้วเอาไฟล์มาเทียบกับกล้องอื่น ๆ ของเพื่อนแล้วรู้สึกว่าภาพไม่ชัดยังไงไม่รู้ เลยอยากได้กล้องเล็กใหม่สักตัวอ่ะค่ะ >_<

เป็นคนชอบถ่ายอาหารหรือของใกล้ ๆ อ่ะค่ะ วิวก็ถ่ายบ้าง
ชอบที่หน้าชัด ๆ หลังเบลอ ๆ
และส่วนใหญ่ใช้ถ่ายรูป วิวกลางคืน หรือพวกบรรยากาศในเมืองต่าง ๆ
ถ่ายรูปตัวเอง (แหะ ๆ)

ที่ดูไว้ก็มี Nikon 1 J1 หรือไม่ก็ J2

อยากทราบว่ามีตัวอื่นแบรนด์อื่นแนะนำบ้างมั้ยคะ
อยากดูไว้หลายแบรนด์หน่อย

เคยใช้ DSLR ค่ะ Canon Kiss X2 แต่หลัง ๆ ไม่ได้เอาออกไปไหนเลยเพราะหนัก
ไปไหนไกล ๆ ทีนึงก็ไม่ได้ถือแล้ว

รบกวนถ้าใครมีอะไรแนะนำหรือตัวอย่างรูปของกล้องช่วยโพสหน่อยนะคะ
ขอบคุณทุกความเห็นมาก ๆ เลยค่ะ :)

จากคุณ : midori_p
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 55 08:05:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com