Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าช่างภาพ ถ่ายรูปคู่รักเพื่อเอาไปใช้ติดหน้างานแต่งในโบสถ์ค่ะ แต่พออ่านในเวปราคาแพงเหลือหลาย มีแบบไม่แพงมากไหมค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

ดิฉันกับแฟนเราสองคนรักกันคะ
จริงๆ วางแผนว่าจะแต่งกันอีกสองปีข้างหน้า
แต่โชคร้ายหน่อยที่พบว่า พ่อมีก้อนเนื้อมะเร็งที่กระเพาะ
หมอบอกว่า ให้เวลาแกไม่ถึงปี แกไม่รู้หรอกค่ะว่าแกเป็นอะไร
แต่เราลูกๆ และแฟนรับรู้มาตลอด
พ่อเคยบอกว่า อยากเห็นงานแต่งงานของดิฉัน
แต่ดิฉันกับแฟนเราทำงานที่เงินเดือนไม่ได้มากมาย
ไหนจะต้องมีค่ารักษาคุณพ่อด้วย

ตอนนี้เริ่มวางแผนไปบ้าง ไปอบรมคู่แต่งงานแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้กำหนดวัน
เพราะคุณหมออาจจะวางแผนผ่าตัด
แต่เป็นการผ่าที่ยากมากเพราะพ่ออายุมากล่ะ โรคก็เยอะ

พอไปดูค่า wedding ต่างๆ แพงมากมายทีเดียว
เรื่องแต่งที่โบสถ์คุณพ่อเจ้าวัดจะลดราคาให้ อาหารว่างก็ไม่แพงมาก
แต่เราสองคนก็อยากมีภาพดีดีสักสองสามภาพไปติดหน้างาน
กล้าบอกเลยค่ะ ว่าอยากได้แบบประหยัด
แต่ดูแล้วให้ทุกคนรับรู้ความรักของเรา
ดูในเวปค่าถ่ายรูปแสนแพงจริงๆค่ะ

มีเพื่อนที่พันทิพแนะนำว่า ลองมาตั้งกระทู้ดู เผื่อว่ามีพี่ๆ ที่อยากลองฝีมือ
จะช่วยถ่ายภาพให้ในราคาไม่แพง เลยอยากมาขอคำแนะนำค่ะ

ปล. ไม่มีเจตนาจะหลอกถ่ายฟรี เอาเรื่องพ่อป่วยมาอ้าง(มีใบรับรองให้ดูว่าป่วยจริงค่ะ) แค่อยากประหยัดงบอะไรที่ประหยัดได้ในเวลาฉุกเฉินแบบนี้

ปล. ที่ต้องจัดงานแต่งเพราะดิฉันเป็นคาทอลิกต้องแต่งให้ถูกตามหลักศาสนา
จึงไม่สามารถจัดแค่พิธีในบ้านได้

ปล. คู่ของเราเป็นคู่แปลกๆเสียหน่อย เราอายุห่างกัน 12 ปี และพี่ผู้ชายตัวเล็ก ดิฉันตัวใหญ่ คงเป็นโจทย์ที่ยากพอสมควรเลยนะค่ะ อิอิ

จากคุณ : ให้รักนำทาง
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 55 22:40:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com