Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>>>>>>>>> [....ภาพที่หาชมได้ยาก : นกฮัมมิ่งบนกิ่งมะกรูด....] <<<<<<<<<<<<< ติดต่อทีมงาน

ผมคิดเองนะครับว่าไม่น่าจะหาภาพแบบนี้ชมกันได้ง่ายๆไม่ว่าจะเป็นภาพของชาวต่างประเทศถ่ายหรือคนไทยถ่ายไว้เพราะต้นมะกรูดเป็นต้นไม้ที่น่าจะมีคนไทยและคนเอเซียบางประเทศที่ปลูกไว้เอาใบไปปรุงอาหารหรือเอาผลมะกรูดไปใช้ประโยชน์และนกฮัมมิ่งก็มีอยู่ในประเทศแถบทวีปอเมริกา (ยุโรปไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่านะครับ)
         แต่การที่นกฮัมมิ่งมาอยู่บนกิ่งมะกรูดไม่ใช่จะเป็นไปได้ง่ายๆหาท่านชอบภาพชุดนี้กรุณากดโหวตเข้าคลังกระทู้ภาพให้ด้วยนะครับผมอยากเก็บไว้ให้คนรุ่นหลังได้มีโอกาสชมกัน.... ขอบคุณมากครับ

เมื่อวานนั่งกินก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นเนื้อเปื่อยที่ ผบ.ทำอร่อยกว่าร้านชวนชิมทั้งหลายของเมืองไทยอยู่ตาก็มองออกไปนอกหน้าต่างเห็นนกฮัมมิ่งเกาะอยู่บนต้นมะกรูดที่ผมปลูกไว้ที่ระเบียงบ้านด้วยวิญญาณช่างภาพก็รีบไปคว้ากล้องมาแต่ยังไม่กล้าเปิดประตูกระจกเพราะเกรงว่านกฮัมมิ่งจะบินหนีเสียก่อนค่อยๆแนบหน้าเลนส์ที่กระจกถ่ายภาพนี้ทะลุกระจกใสออกมา

จากคุณ : KY_2003
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 55 20:45:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com