Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Backpack ก็จะเอา Portrait ก็ไม่ทิ้ง : เมื่อ ผบ.ไปเที่ยวสไตล์แบ็คแพ็คเกอร์แต่ก็อยากได้รูปเป็นที่ระลึก ติดต่อทีมงาน

เที่ยวสไตล์ Backpacker เป็นโหมดการเที่ยวที่ผมและผบ. ใช้เป็นประจำแม้จะไม่ถึงกับค่ำไหนนอนนั่นก็ตามแต่ก็เป็นการเที่ยวโดยไม่อาศัยทัวร์ หากใครที่เคยเที่ยวแบบนี้จะทราบถึงข้อจำกัดเช่น ขนาดและน้ำหนักของกระเป๋าที่ต้องแบกอยู่บนหลัง คำว่า ถูกที่ถูกเวลา จึงดูเหมือนกับการถูกหวยสำหรับการเที่ยวแบบนี้

สำหรับรูปครั้งนี้มาจาก 2 ทริป คือ เวียดนามและศรีลังกา เป็นการบันทึกภาพเพื่อเก็บเป็นที่ระลึกเท่านั้น

------ เพิ่มเติม -------

ขอบคุณน้าๆ ป้าๆ ที่เข้ามาให้กำลังใจครับ
สำหรับคำถามที่สอบถามกันมาขอตอบตามนี้นะครับ

1. ถ่ายด้วยกล้อง canon 5DII กับเลนส์หลายช่วงครับ ส่วนใหญ่จะเป็นพวก F4 เพราะคล่องกว่าสะดวกกว่าไม่หนักมากเท่า F2.8 อีกอย่างผมไม่มีพวก F2.8  

2. เวลาไปเที่ยวส่วนใหญ่จะใช้กระเป๋า Deuter ครับ

3. ภาพที่ีเอามาลงนั้นไม่ได้รีทัชแบบเปลี่ยนฉากหลัง ฉากวิวของจริงอย่างไรก็อย่างนั้นครับ

4. ภาพเน้นปรับโทนสีของภาพให้ได้ตามอารมณ์ที่อยากไ้ด้เท่านั้นครับ ส่วนวิธีการปรับโทนสีนั้นมีสอนอยู่ัทั่วไปตามหนังสือสอนการแต่งภาพครับ หรือน้าท่านไหนอยากถามว่าหนังสืออะไรสอบถามที่เฟสบุ็คได้ครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 55 18:25:08

จากคุณ : Maeil
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 01:37:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com