Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยตั้งกล้อง ใส่ขาตั้ง ถ่ายรูปตัวเองกันบ้างไหมครับ..กล้อง DSLR ใช้อะไรเป็นวัตถุเซ็นเซอร์ ก่อนวิ่งไปให้กล้อง ถ่ายภาพครับ ติดต่อทีมงาน

คือ ว่า อารมณ์ อยู่บ้านคนเดียว ไม่มีตากล้อง อยากถ่ายรูปคนเดียว อยากถ่ายรูปกะแมวที่บ้าน  แต่ว่า.......

ปัญหาของกล้อง DSLR  จะต้องมีวัตถุ เพื่อเซ็นเซอร์โฟกัส ให้อยู่ในจุดที่เราจะวิ่งไปแทนที่  ถ้าไม่มี......สิ่งที่จะชัด จะกลายเป็นฉากหลัง ต้นไม้ใบหญ้า ที่อยู่ด้านหลังทั้งหมด  ไอ้เราที่วิ่งเข้าไปภายหลัง กลายเป็นส่วนเกิน......เบลอ!!!!!!!!!!!!

ไม่มีใครตามไปถ่ายรูปให้ผมที่บ้าน.....ลำพัง แค่ถ่ายข้างนอก  ยังหาไม่ค่อยจะได้เลย  เพื่อน ๆ พอเห็นกล้อง DSLR เท่านั่นล่ะ จับยังไม่ค่อยกล้า  มีแต่วิ่งเข้าใส่ ให้ถ่ายให้...555

ไอ้เรารึ อยากจะเป็นนายแบบบ้าง อะไรบ้าง  อดเลย ไอ้คนที่ถ่ายได้ ก็ไม่ดีเท่าเรา.....เป็นปัญหา ของเจ้าของกล้อง DSLR  ซึ่งอยากจะมีภาพหล่อ ๆ กะเค้าจังเล้ยยยยย

ผมอยากจะบอกว่า ผมอยากได้มาก  อยากได้เจ้านี่มาก ๆ  เต๋อ กวนมึนโฮ ที่ยืนอยู่หน้า เซเว่นอีเลฟเว่นอ่ะครับ.........อยากจะได้มากมาย  อยากขโมยกลับไป

เอาไปยืนที่บ้าน  เอาไปเป็นเจ้าของส่วนตัว เอาไปจับเซ็นเซอร์ โฟกัสของกล้อง ก่อนที่เราจะวิ่งเข้าไป......อยากขโมยมากมาย...555......

จากคุณ : น่ารักม่ะเหมียวผม
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 17:54:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com