Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามปัญหาพื้นฐานแต่ค้างคาใจกับเรื่อง Speed Shutter ครับ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบว่า Shutter Speed ที่เร็วที่สุดของกล้องแต่ละตัว อย่างของผม 650D มันอยู่ที่ 1/4000 นี่คือเร็วที่สุดแล้วใช่ไหมครับ หรือว่าเร็วได้กว่านี้อีก  

เลยสงสัยว่า ความเร็วสูงสุดของ Speed Shutter มันขึ้นอยู่กับ Body กล้อง หรือว่า Lens หรือมีปัจจัยไหนอีกไหมครับ (เข้าใจว่าถ้า Speed Shutter เร็วที่สุดแล้ว iso ต่ำสุดๆแล้ว สมมติว่าอยากได้ชัดตื้นแล้วต้องเปิด F กว้าง ก็ต้องเอา Filter มาใส่ช่วยใช่ไหมครับ)  

จากคุณ : Bird_sm_all
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 17:20:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com