Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเริ่มเล่นมือหมุน ต้องเตรียมตัวยังไงมั่งครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีเข้าไปอ่านกระทู้ของ คุณชายฯ ถ้าผมจำชื่อผิด ขออภัยนะครับ

ทำให้อยากเล่นมือหมุนกับกล้อง 450D ครับ
แต่ยังมีข้อสงสัยครับ เลยอยากถามน้าๆ ในห้องนี้หน่อย

1. บรรดา Mount ทั้งหลาย จะไปหาได้ที่ไหนครับ
2. Mount ตัวไหนหาเลนส์มาใส่ได้ง่ายที่สุดครับใช่ M42 หรือเปล่า
3. แหล่งหาเลนส์มือหมุนครับ

พอดีผมไม่สะดวกที่จะสั่งของจากเวบผีสิงน่ะครับ
หากมีลิงค์กระทู้ใดที่ผมควรเข้าไปดูอีก รบกวนแจ้งได้เลยนะครับ
ผมไม่เกี่ยงว่าจะต้องไปอ่านกระทู้ แต่ผมหาไม่เจอ อุคริ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

จากคุณ : มอมแมมจัง ณ บางปู
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 08:34:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com