Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โรคเลนส์งอกรักษาหายแล้ว เย้ๆ nikkor 55-300 4.5-5.6 ติดต่อทีมงาน

ในที่สุดก็รักษาได้สักที รักษาโดยการไปซื้อเลนส์มานั่นเอง อิอิ ไม่รู้เป็นการรักษา
ที่ถูกต้องหรือเปล่า รู้แต่ว่ามีความสุขเหมือนเด็กได้ของเล่นใหม่เลย อิอิ  ต้องขอบ
คุณน้าๆในนี้มากครับที่ช่วยตอบคำถามต่างๆ ช่วยโพสรูปตัวอย่างให้ดู ในที่สุดผมก็
ได้มันมาสักที เดี๋ยวจะลองถ่ายภาพที่ระยะต่างๆมาให้ดูนะครับ

มีคำถามครับ

1.เจ้าตัวนี้ลองถ่ายข้างนอกไกลๆ แสงเยอะๆปกติ แต่ถ่ายในห้องแสงน้อยๆ ใกล้ๆ
บางทีโฟกัสช้า บางทีหาโฟกัสไม่เจอไม่หมุนเลย แบบนี้ปรกติหรือเปล่าครับ

2.ผมจะเอาไปถ่ายสาวๆตามคอนโด เอ๊ย ถ่ายsport photography เช่นพวกสนาม
กีฬาชล ไปถ่ายฉลามชล แล้วก็ลองหัดพวก bird photography แบบเริ่มต้นๆ
d3200 + 55-300 นี่พอได้ไหมครับกับการถ่ายสองอย่างข้างต้น

3. จากรูปที่ผมโพสมาผมดุไม่เป็นอ่ะว่าคมไม่คม ตัวนี้คุณภาพภาพเป็นอย่างไรบ้าง
ครับโดยเฉพาะ ที่ระยะ 200 กับ 300 mm อ่ะครับ ช่วยดูให้หน่อย

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 55 12:46:16

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 55 12:39:30

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 55 12:37:04

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 55 12:27:53

จากคุณ : Mr.Feynman
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 55 12:25:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com