Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนน้าๆ มาช่วยกันดูผลงานที่แสดงถึงพัฒนาการในรอบ 4 เดือนที่หัดเล่นกล้องของผมกันหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พัฒนาการ 4 เดือน 

นับตั้งแต่สู่ขอกล้อง D5100 เจ้าสาวตัวเล็กของผม จนเริ่มงอกลูกมาอีก 2 คือ sigma10-20mm กับ nikkor 50mm 1.8G 

เป็นช่วงเวลาที่ผมได้รู้จักกับความสุขในการถ่ายรูป อย่างที่ไม่เคยเจอมาก่อน จากการถ่ายด้วยกล้องคอมแพ็ค 

ถึงแม้ว่าระยะแรกที่เพิ่งทำความรู้จักคุ้นเคยกับหล่อน เจ้าสาวตัวเล็กเข้าใจยาก จู้จี้ รายละเอียดเยอะ 

แรกๆ ก็เล่นตัว ให้ผมลองใช้ได้แต่ท่าเบสิก คือ ท่าออโต้ 

แถมยังต้องไปฮันนีมูนไกลถึงเวียดนาม หลังจากสู่ขอเธอได้แค่ 2 วัน

แต่ตอนนี้ ผมก็ถือว่าได้รู้จักเธอเกือบทุกซอกทุกมุม ได้ลองใช้เธอในลีลาต่างๆ จนเกือบครบทุกโหมด ผมยอมรับว่าตกหลุมรักเธอเข้าเต็มเปา!

และเมื่อเธองอกลูกออกมาให้ผม ผมก็ิยิ่งหลงรักหล่อนจนถอนตัวไม่ขึ้นซะแล้ว

ลูกๆ ของเธอแต่ละคน ไม่ทำให้ผมผิดหวัง ทั้งคบกริบ ให้สีสันที่ดี มีระยะและความเร็วโฟกัสที่สนุกมาก

วันนี้ผมจึงขอนำผลงานในรอบ 4 เดือนมาให้น้าๆ ทุกคนได้ชมกัน และก็ขอคำติชม คำแนะนำกันด้วยครับ จะน้อมรับด้วยใจที่ไร้ความทระนงตน และอ่อนน้อมเป็นที่สุด

leaf

จากคุณ : ณัฐกร
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 55 15:15:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com