Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห้นครับ ระหว่างสองตัวนี้ e-pm1 กับ gf3 ติดต่อทีมงาน

Olympus e-pm1 (11 คน)
  Panasonic gf3 (9 คน)

55.00%
  Olympus e-pm1 (11 คน)
 45.00%
  Panasonic gf3 (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 20 คน

หาข้อมูลมาสักพักนึง คิดว่าจะตัดสินใจซื้อตัวใดตัวหนึ่งนี่ล่ะครับ แต่ยังเลือกไม่ถูก
ใจเอนไปทาง e-pm1 เพราะรูปลักษณ์ แต่ gf3 ได้เลนส์สองตัว
รบกวนช่วยฟันธงให้ทีครับ นาทีนี้ ราคาปัจจุบัน ตัวไหนดีครับ (หรือช่วยชี้เป้าให้ก็จะดีครับ)

มือใหม่ครับ ไม่ได้เล่นกล้อง เคยเรียน photography สมัยม.ปลาย แต่คืนวิชาครูไปหมดแล้ว
ตอนนี้แค่อยากได้กล้องที่เป็นเรื่องเป็นราวกว่ากล้องคอมแพคตัวเก่าครับ
ณ ตอนนี้ยังไม่อยากซื้อเลนส์ซื้ออุปกรณ์อะไรมากมายครับ เพราะไม่ได้กะจะเล่นเป็นเรื่องเป็นราว (แต่ถ้าติดใจล่ะไม่แน่)
เอามาถ่ายอาหาร ถ่ายทั่วๆไปทุกอย่าง ยกเว้นหน้าตัวเองครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : k3v1n
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 55 14:47:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com