Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + +มาโคร...ในแบบเก็บตก ผีเสื้อ แมลง และดอกไม้+ + + ติดต่อทีมงาน

สวัสดีน้าๆป้าๆห้องกล้องทุกคนครับ วันนี้มาในแบบเก็บตกภาพถ่ายมาโครจากสถานที่ต่างๆครับส่วนใหญ่จะเป็นที่ อช.ปางสีดา (ปีนี้ไปมา5ครั้งแล้ว..อิอิ) และน้ำตกเจ็ดคตครับ ส่วนใหญ่เป็นการฝึกถ่ายมาโครในแบบแสงธรรมชาติครับ(ครบ1ปีในการถ่ายมาโครพอดี)เก็บเล็กผสมน้อยไปเรี่อยๆจนพอจะตั้งกระทู้ได้สักกระทู้ครับ โดยส่วนตัวชอบมาโครเป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว เพราะว่าถ่ายง่ายมีแบบให้ถ่ายอยู่ทั่วไป ถ้าว่างก็จะฝึกถ่ายแนวอื่นบ้างเป็นครั้งคราวครับ ทุกวันนี้ก็มีพวกน้าๆในห้องนี้คอยชี้แนะ (คนที่คุณก็รู้ว่าใคร)และฝึกถ่ายอยู่ด้วยกันบ่อยๆ ซึ่งก็ได้รับกำลังใจและมิตรภาพดีๆจากน้าๆทั้งหลายในการถ่ายภาพด้วยกันครับ
ขอขอบคุณ อ.น้าบางที่คอยชี้แนะ และน้าๆทุกคนที่ร่วมถ่ายภาพด้วยกัน
ปล.ภาพอาจสวยบ้างไม่สวยบ้างเชิญทุกท่านติชมกันได้เลยครับ

จากคุณ : paul_samit
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 55 20:46:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com