Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((ตู้เอกสาร))) --- DESIGN YOUR WORK --- [IN STUDIO] ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีทุกท่าน ข้อมูลที่ผมนำมาแชร์ครั้งนี้ จะเกี่ยวข้องกับการทำงานใน Studio ล้วนๆ

แต่ท่านสามารถนำไปปรับใช้กับการถ่ายภาพ Out door หรือแนวอื่นๆได้เช่นกัน

เนื้อหาในกระทู้นี้ผมจะพูดถึงการตีความ การดึงบุคลิกของงาน แต่ละงานให้มีความชัดเจน

และแนวทางการทำงานใสตูดิโอ จากประสบการณ์ของผม

ในบทความนี้ผมจะพูดถึงเสื้อผ้าและเครื่องแต่งกายต่างๆ ซึ่งในกระบวนการทั้งหมด

การถ่ายภาพเป็นเพียง Process หนึ่งเท่านั้น แต่ปฎิเสธไม่ได้ ว่าเป็น Process ที่สำคัญมาก

ผมจึงเรียกกระบวนการทั้งหมดว่าเป็น "การนำเสนองาน" เพราะกว่าจะออกมาเป็น Final Present

ต้องผ่านกระบวนการต่างๆ ก่อนจะออกมาสู่สายตาคนดู และเพื่อความเข้าใจที่ง่ายขึ้น

ผมจะลำดับเป็นข้อแล้วกันนะครับ คอนเซ็ปงานรวมๆแล้วอาจจะไม่ค่อยระห่ำเหมือนงานที่น้าๆ

เคยเห็นจากงานก่อนหน้านี้ของผม เนื่องจากปัจจัยทางการตลาดหลายๆด้านครับ

เอาหล่ะ...เรามาดูกันครับว่า กว่าจะออกมาเป็นแต่ละคอลเล็คชั่น

ผมมี Process อย่างไรบ้าง

เชิญเสพ...

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 55 18:30:04

จากคุณ : ตู้เอกสาร
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 55 11:33:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com