Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****T h a n k y o u (30 picture for 2 years celebration)***** ติดต่อทีมงาน

สองปีแล้วครับที่อยู่ห้องนี้มาแล้วก็เป็นสองปีที่ได้ถ่ายรูปจริงๆ จังๆ ^^
เป็นกระทู้ขอบคุณหลายๆ คนทีเป็นทั้งแรงบันดาลใจและเป็นคนสนับสนุนผมมาโดยตลอด

คนแรกเลยท่าน “ผบ.” ของผมเอง เป็นคนที่ทั้งผลักทั้งดันให้ผมถ่ายรูปให้ได้ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้ไม่ชอบเลย (จริงๆ เป็นคนโคตรขี้เกียจ เวลาไปเที่ยวขอสองอย่าง คือที่นั่ง กับที่นอน ^^) แต่เค้านี่แหล่ะที่คอยขับไสไล่ส่งให้ไปถ่ายรูป หาหยิบยืมอุปกรณ์มาให้ หาความรู้มาให้ ฯลฯ บรรยายไม่หมด ขอบคุณนะจ๊ะ  จุ๊บๆ

ขอบคุณน้าๆ หลายๆ คนทั้งในห้องนี้และเว็ปอื่นๆ ที่เป็นแรงบันดาลใจในการถ่ายภาพ (ขออนุญาตไม่เอย Login เนื่องจากจำไม่หมดจริงๆ เดี๋ยวตกชื่อใครไปมันจะไม่ดีน่ะ ^^)

ขอบคุณน้าแมวเหมียวพุงป่อง, น้าอะธีลาส และอีกหลายๆ คน สำหรับความรู้ดีๆ ที่มีมาให้ศึกษาตลอด ไม่รู้น้าๆ เอามาจากไหน เล่นเอาผมหูตาแตกไปก็หลายครั้ง ขนาดล่าสุดน้าแมวเหมียวแกพูดเรื่อง Ev/Av แล้วแกก็พูดว่าลองไปอ่านเพิ่มเอาเอง ผมหาแล้วหาอีกก็ยังไม่ค่อยเข้าใจอยู่ดี TT เข้าใจแต่หนัง Av 5555 หรือน้าอะธีลาสที่พูดถึงเรื่อง Layer ล่าสุดก็ทำให้ผมถึงบางอ้อเลย

ขอบคุณน้าชาลี (Salt Cat) สำหรับน้ำใจที่มีให้อย่างไม่มีหมด และโดยเฉพาะ Landscape of the week เป็นการเปิดกระโหลกของผมเลยทีเดียว ได้เห็นงานมากมาย หลากหลาย โดยเฉพาะภาพถ่ายที่เรียกว่าสุดยอดทำให้ผมได้รู้ว่าภาพเจ๋งๆ ของจริงๆ นั้นเป็นอย่างไร

ขอบคุณน้ารักษ์ที่เข้ากระทู้ผมเป็นคนแรกเลยในพันทิปจำได้ เม้นท์แรกของน้าวันนั้นเป็นกำลังใจที่ดีมากๆ สำหรับผม  และก็ทุกๆ Login ที่คอยเข้ามาเป็นกำลังใจในกระทู้ผมอยู่เสมอๆ ขอบคุณทุกท่านครับ^^

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆ ของสมาชิกห้องนี้ ทริปแรกที่ได้ไปถ่ายภาพกันก็น้าใหญ่ (leisuretime) นี่แหล่ะที่ชวนผมไปออกทริปด้วย จำคร่าวๆ ได้ว่ามีน้าใหญ่ น้าฟ้า น้าโหน่ง น้าลิง และน้องแพรวดาว ไปทริปกันที่วัดมเหยงคณ์ ไปถ่ายรูปถวายวัดกัน ^^

คนที่สองก็น้าเป๋า (mr.hannibal) ไปถ่ายกันที่วัดโลหะปราสาทเสร็จก็ไปดื่มชาเย็นข้าวบาร์เลย์กันสนุกมากๆ เลย ^^

จากคุณ : เด็กวัดช้าง
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 55 16:03:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com