Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากข่าวคุณหมอถูกงัดรถที่พันทิพประตูน้ำ ติดต่อทีมงาน

มีเนื้อความดังนี้ครับ

ช่วยกันแชร์ต่อนะคะ น่าเห็นใจมากๆเลยค่ะT^T

สวัสดีครับ ผมชื่อ หมอ อธิคม เมธาเธียร เป็นหมอกระดูก รพ.ราชวิถีครับ มีเรื่องขอรบกวนพี่ชี้แนะหน่อยครับผม
มีปัญหาอยากรบกวนพี่ช่วยครับผม
เมื่อวาน วันจันทร์ที่ 17 กย.นี้ ช่วงบ่ายโมง ผมไปซื้อของที่พันทิพย์ ประตูน้ำ จอดรถชั้นใต้ดินใกล้กับประตูเข้าห้าง เข้าจอดรถ13.53 ออกจากห้างตอน15.00 ออกจากห้างมาพบว่ากระเป๋าเอกสารใส่คอมพิวเตอร์3ใบ หายหมดครับ ถูกงัดประตูด้านคนนั่งหน้า และเอาของไปทั้งหมด ซึ่งมีอุปกรณ์ดังนี้ครับ
1. MacBook Pro 13" Core2Duo2.66 น่าจะปี2009 ตัวนี้ ตอนนั้นราคา46,000 บาท ยังใช้ได้ดีอยู่ Cycle count น่าจะ 46 เองครับ
S/E W80213QFATN
2. New MacBook Air13" SSD256 Mid2012 ตัวนี้พึ่งซื้อไม่ถึงเดือนครับ ซื้อจากiStudio เลย Cycle count 1เท่านั้นครับ เสียดายมาก
S/E C02HW30XDRVD
3. Ipad2 รุ่น3G 64Gb สีดำ ซื้อจาก iStudio ตัวนี้หมดประกันแล้วครับ
S/E DLXFQ87ADFJ3
4. New Ipad รุ่น 3G 64Gb สีขาว ตัวนี้ ซื้อมาจากต่างประเทศ น่าจะเหลือประกันอีกครึ่งปีได้ครับ
S/E DLXH599MDVGM

จริงๆ มีกล้องDigital Canon G12 กับ NikonP7100 รวมทั้ง Harddisk WD 1TB ที่ผมเก็บข้อมูลคนไข้ และรูปผ่าตัดไว้หลายร้อยราย และไม่ได้สำรองไว้ ซึ่งสำคัญกับงานผมมากเลยครับพี่กริช แต่ผมยังหากล่องไม่เจอครับ เลยยังไม่รู้ Serial Number
ผมได้แจ้งความ สน. พญาไท ได้แจ้งอายัดอุปกรณ์พร้อม S/E number ทั้งหมด และทางตำรวจได้มาตรวจสอบกล้องวงจรปิดที่ห้างพันทิพย์แล้วครับ กำลังได้ข้อมูลผู้กระทำผิดพอสมควรแล้วครับ
อยากจะขอรบกวนพี่ครับ ถ้าพบเห็นอุปกรณ์เหล่านี้ ผ่านหูผ่านตาพี่ หรือร้านที่พี่รู้จัก รบกวนช่วยติดต่อ ผม หมอ อธิคม เมธาเธียร เบอร์โทร 081-8678627 หรือทางอีเมล์ a.athikom@gmail.com ได้ตลอดเวลาเลยครับ ข้างในคอมพิวเตอร์ และ Harddisk มีสิ่งที่สำคัญกับชีวิตแพทย์ผมอย่างมากครับ ผมอยากตามให้ได้คืนครับผม สำหรับอุปกรณ์สำคัญเหล่านี้ ถ้าสามารถตามมาคืนได้ หรือได้ตัวผู้กระทำผิด ผมมีค่าตอบแทนให้ครับผม
ขอบคุณพี่มากนะครับ ขอให้กิจการรุ่งเรื่อง ขายดี ร่ำรวย และสุขภาพดี ครอบครัวมีความสุขตลอดไปครับผม
นพ. อธิคม เมธาเธียร
รพ.ราชวิถี

จากคุณ : ิBoem
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 55 05:50:06 A:171.4.195.247 X: TicketID:344606

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com