Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำการถ่ายภาพตอนกลางคืนหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พอดีจขกท.มีกล้อง Fujiflim รุ่น Finepix Hs20 EXR
ขอออกตัวไว้ก่อนนิดนึงว่าจขกท.ไม่ใช่เซียนกล้องนะคะ เป็นแค่
คนอยากถ่ายรูป ชอบถ่ายเล่นไปเรื่อยๆเฉยๆ >.<

เข้าเรื่องต่อ พอดีเจ้ากล้องตัวนี้ ถ้าถ่ายตอนกลางวันจะเปรียบเสมือนลูกรักเลยค่ะ
ได้ภาพสีสันถูกใจ

แต่ถ้าถ่ายตอนกลางคืนแล้วล่ะก็จะรังเกียจมันมากเลย เพราะถ่ายออกมา
ไม่ได้ดั่งใจ

จะโทษกล้องก็ไม่ได้ ต้องโทษตัวเองอย่างเดียวเลย
ที่รีดประสิทธิภาพของกล้องออกมาได้ไม่เต็มที่

เลยอยากรบกวนทุกๆท่านในห้องกล้องช่วยให้คำแนะนำหน่อย
ว่าเวลาถ่ายภาพกลางคืนด้วยกล้องตัวนี้ควรปรับโหมดอะไร ยังไง

(ก่อนตั้งกระทู้ จขกท.พยายามหาข้อมูล+อ่านในคู่มือแล้ว
แต่ถ่ายอย่างไรก็เป็นแบบเดิมทู้กกกกที จนตอนนี้ไม่อยากยกกล้องไปถ่ายภาพตอนกลางคืนเลยค่ะ)

ปล.ถ้าท่านไหนจะให้คำแนะนำเพิ่มเรื่อง องค์ประกอบภาพ การแต่งภาพ
จัดเต็มมาเลยค่ะ จขกท.ยินดีรับฟัง เพื่อจะเอาไปปรับปรุงฝีมือต่อไป ฮ่าฮ่าฮ่า

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 55 18:47:44

จากคุณ : primprimlurf
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 55 18:47:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com