Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@>>>โพสท์ไปเรื่อย 264/366 <><><> 366 วัน 366 ภาพ ปีที่ 3 <<<@@@ [ --เงาภาพสท้อน--] ติดต่อทีมงาน

รับไม้ต่อจากปู่วุฒิครับ จึงตั้งกระทู้อีกครั้ง โพสต์ไปเรื่อยเป็นกระทู้โพสต์ไปเรื่อย 264/366 ครับ
วันนี้ขอเสนอหัวข้อ "...มีเงาภาพสะท้อน..."

จะเป็นภาพอะไรก็ได้ครับ ที่น้าๆเห็นว่า " มีเงาภาพสะท้อน" เป็นองค์ประกอบหนึ่งในภาพ จะเป็นองค์ประกอบสำคัญหรือองค์ประกอบย่อยก็ได้

จะมีการสท้อนเงาภาพบางส่วนนั้นจากพื้นผิวใดก็ได้อะครับ ตั้งผิวน้ำ เช่นพระจันทร์ พระอาทิตย์ในช่วงตกหรือขึ้น   ไปจนถึงผิวถนน หรือกระจกรถยนตร์ หรือกระป๋องโค๊ก
และน้าๆเห็นว่าเป็นภาพสวยหรือน่าสนใจ หรือเป็นภาพที่อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในห้องกล้องได้พิจารณากัน ได้ชมกัน

ขออนุญาตเริ่มกระทู้สัก 4 ภาพ เลยนะคับ
smile

อุ๊ฟฟฟ ผมลืมแจ้งการรับไม้ต่อในการตั้งกระทู้ครั้งแรกครับ

ขอแจ้งฝากให้คห.11 เช่นเคย ช่วยรับไม้ตั้งกระทู้ต่อในวันพรุ่งนี้นะครับ
ช่วยแจ้งตอบรับหน้าไมค์ในกระทู้ด้วยนะครับ

1."...มีเงาภาพสะท้อน..." ของแสงโคมไฟในร้านอาหารจากแว่นตาของใครคนหนึ่ง

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 55 09:03:46

จากคุณ : thyrocyte
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 55 07:50:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com