Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ่ายภาพมาเยอะ อยากนั่งปริ้นรูปเองที่บ้าน แนะนำเครื่องปริ้นหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมไม่ใช่ช่างภาพนะครับ
และกล้องก็เป็นกล้องดิจิตอลธรรมดา หลักๆก็ iphone4s
บางอารมณ์ก็จัดกล้องฟิลม์lomo
ทีนี้ ประเด็นคือ มีรูปเยอะมาก บางรูปก็แบบ เขินนะถ้าจะเอาไปอัดรูปที่ร้าน
และความรู้สึกของผมคิดว่า เอารูปไปอัดที่ร้านไม่สะดวก (ทั้งๆที่แถวบ้านมีร้านเต็ม)
ที่สำคัญ เราเคยเห็นพวกพนักงานร้านชอบหยิบรูปมาดู ซึ่งบอกตรงๆ
บางทีเจ้าของรูปก็อายเนอะ บางรูปเราถ่ายตัวเองแบบว่าอารมณ์อยากแบ๊วบ้าง

จากปัญหาข้างต้น เราเคยแก้ปัญหาโดยการ เอารูปมา save เก็บใน hd
แต่เวลาจะดูรูปก็ยุ่งยาก ต้องเปิดคอม เปิดโทรศัพท์
เราจะออกแนวโบราณๆหน่อย ไม่ค่อยอยากเปิดคอม เพราะตอนทำงานก็เปิดทั้งวันแล้ว อยากปิดบ้าง

ทีนี้เราก็มานั่งคิดว่าอยากอัดรูปออกมาดู มาเก็บไว้ แต่ก็กลับสู่ปัญหาเดิม คือไม่อยากไปร้านรูป
ทีนี้ขอเข้าสู่ประเด็นที่จะขอรบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆนะครับ
(ผมกดดูกระทู้เก่าแล้วยังไม่ค่อยเคลียร์เท่าไร)

1.พี่ๆ พอถ่ายรูปกันเสร็จแล้ว มีวิธีจัดเก็บรูปอย่างไรบ้างครับ
2.สำหรับพี่ๆที่ชอบปริ้นรูปเก็บไว้ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ
3.อัดรูปที่ร้านกับอัดเองอันไหนคุ้มกว่า ครับ
4.ขอลิ้งเวปที่มีข้อมูลด้านนี้ให้ผมไปอ่านเองก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : คนไม่พิเศษ "ซาคุ"
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 55 21:31:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com