Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Nikon D5100 อยากได้เลนส์เพิ่ม แนะนำด้วยค่ะ :)) ติดต่อทีมงาน

...

ตอนนี้ใช้ Nikon D5100 อยู่ค่ะ
ตอนไปซื้อ กล้อง+เลนส์ kit ปกศ. มันหมด
เหลือแต่แบบกล้อง+เลนส์ fix (ซูมเท้า) ซึ่งเป็น ปกร.
อารมณ์ตอนนั้นคือรีบใช้ เลยซื้ออะค่ะ แหะๆ >"<

ทีนี้พอเอามาใช่จริง รู้สึกว่าเลนส์ fix ซูมเท้ามันใช้ยากจีง
ใช้ไม่เป็นนั่นเอง :((
เลยรู้สึกลำบาก และไม่ถนัดในการใช้
อีกอย่าง จะถ่ายแต่ละที ต้องถอยไกลไปหลายโยดเลยค่ะ
ไม่งั้นจะเห็นแต่หน้าคนถูกถ่าย วิวเวิวไม่ต้องเห็นกัน - -"
พลาดเองที่ไม่ศึกษาให้ดีก่อนจะซื้อเลนส์ ><"

ตอนนี้เลยอยากได้เลนส์ใหม่ค่ะ
เน้นถ่ายวิว สถานที่ท่องเที่ยว พวกทะเล ภูเขา ธรรมชาติ
ถ่ายคนบ้าง เวลาจัดทริปกะเพื่อน ^^
ประมาณนี้อะค่ะ

ช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ ว่าควรจะซื้อเลนส์ตัวไหนดี
(แอบเรื่องมากนิดนึง ไม่เอาเลนส์ wide นะคะ)
เอาแบบใช้ง่ายๆ เบสิคๆ อะค่ะ
หนูเคยจับแต่กล้องเพื่อน D90
แต่เวลาจะถ่ายที เค้าจะเปลี่ยนเลนส์ + ตั้งค่าให้เรียบร้อยแล้วอะค่ะ
เลยตั้งค่าอะไรยังไม่เป็นเท่าไร

งบไม่เกิน 15,000 พอนะคะ อยากได้เป็ฯซูมมือ(เรียกงี้ป่าวอะคะ แหะๆ)
ช่วงนี้จัดทริปกะเพื่อนบ่อย รายจ่ายเพียบ มีงบได้เท่านี้อะค่ะ แหะๆ
ยังไงรบกวนพี่ๆ น้าๆ รูปหล่อ คนสวยใจดีทั้งหลาย แนะนำหนูด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ (-/\-)

*(^0^)*

,,

จากคุณ : ข้าวเจ้ากะข้าวเหนียว~*
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 55 11:31:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com