Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### ขอชวนเพื่อนชาวกล้องไปทริปหนอนเดือนตุลาคม ปี 2555 ..พวกเราไปอุทยานแห่งชาติน้ำตกสามหลั่นครับ ประกาศครั้งที่ 1. ### ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนรักการถ่ายภาพทุกท่าน smile

ขอเชิญชวนเพื่อนรักทุกท่าน..ไม่ว่าจะเป็นเพื่อนที่ไม่เคยไปกับทริปหนอนมาก่อนและเพื่อนที่เคยไปร่วมทริปหนอนกันเป็นประจำ

ไม่จำเป็นจะต้องใช้กล้องแคนนอนค่ายเดียว..กล้องค่ายอื่นหรือคอมแพคอะไรก็ไปกันได้..ไม่จำกัดทุกเพศทุกวัยครับ

ทริปหนอนเดือนตุลาคม ปี 2555 ..พวกเราจะไม่ไปไกลกันมากนัก รักกันจริงห้ามพลาด เพราะจัดทริปเดือนละครั้งเท่านั้น

กำหนดเป็นเช้ามืดวันอาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2555 หนอน

เวลา 05.30 น.  เจอกันที่จุดนัดพบที่เดิม ศึกษาภัณฑ์พานิชย์ ติดกับสนามกีฬาแห่งชาติศุภชลาศัย  ถ.พระรามหนึ่ง

เวลา 06.00 น.  รถล้อหมุนออกจากจุดนัดพบครับ จะแวะทานข้าวมื้อเช้าระหว่างทางด้วย ขอโปรดตรงต่อเวลานะครับ

เวลา 09.00 น.  พวกเราก็ถึง อุทยานแห่งชาติน้ำตกสามหลั่น มีพื้นที่ ครอบคลุมในท้องที่อ.เมือง อ.แก่งคอย อ.วิหารแดง อ.หนองแค จ.สระบุรี

น้ำตกภายในอุทยานมี 3 แห่ง คือ น้ำตกสามหลั่น น้ำตกโพธิ์หินดาด น้ำตกโตนรากไทร และมีอ่างเก็บน้ำชื่อว่าเขารวก

ทริปนี้เน้นถ่ายมาโคร ถ่ายแบบระยะใกล้ เพราะมีพืชพรรณเห็ดน้อยมากมาย แมลงเล็กผีเสื้อน้อยให้เราเก็บภาพสนุกจริงๆ

ภายในอุทยานมีร้านขายอาหาร มื้อกลางวันไม่ต้องห่วง พอบ่ายก็ลุยถ่ายภาพกันต่อ ช่วงเย็นมีแวะทานมื้อเย็นตอนขากลับ

เวลา 21.00 น.  พวกเราก็กลับ กทม โดยสวัสดิภาพครับ

ทริปนี้มีค่าใช้จ่าย เป็นค่ารถไป-กลับ + ค่าเข้าอุทยาน คนละ 500 บาท ( ไม่รวมค่าอาหารและเครื่องดื่ม )

เพื่อนๆสนใจ ก็สามารถจองที่นั่งรถในกระทู้นี้ได้เลย ..จองแล้วโอนเงินเร็วไว ห้ามจองแล้วทำลืมหรือเพิกเฉย

มั่นใจว่าไปแน่ แล้วค่อยจอง ..จองหรือจ่ายแล้วไม่สามารถคืนเงินได้ นอกจากหาเพื่อนไปแทนได้เท่านั้นนะครับ

ผมขอกำหนดการโอนเงินค่าทริปวันสุดท้ายเป็นวันพุธที่ 17.10.2555 นะครับ smile

โอนเงิน ท่านละ 500 บาท ..มายังที่ หนอน

ธนาคารกสิกรไทย สาขาสำนักพหลโยธิน  
บัญชีกระแสรายวัน เลขที่ 099-1-09404-0   คุณไชยพร เจริญสุข

ใครโอนแล้วโทรบอกน้าอาเล็กด้วยครับ 082-0863444 จะได้อัพเดทรายชื่อเพื่อนได้ถูกต้อง และขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยนะครับ haha

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 55 13:18:33

จากคุณ : จุกcanon
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 11:50:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com