Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าให้ฟังเรื่องงานเปิดตัว Olympus PEN รุ่นที่ 5 และ XZ-2 รอบสื่อ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันที่ 3 ตุลาคม 2555 โอลิมปัสเปิดตัว PEN รุ่นที่ 5 ผมก็ไปเสนอหน้ากะเค้าด้วย ตอนแรกว่าจะไปดูเฉยๆ เพราะแค่อยากเล่นฝาปิดกล้องถ่ายรูปได้เท่านั้น
พอไปแล้วก็มาคุยทางรายการของ AutoFourThirds แล้ว ก็คิดว่าน่าจะรวบรวมข้อมูลที่คุยไว้ มาเป็นบทความซะหน่อย จะได้บันทึกไว้เป็นข้อมูล

แต่ผมไม่เอา press release มาแปะดีกว่า มันน่าเบื่อออก เพราะใครๆ ก็ก็อปไปแปะหมดแล้วหาอ่านได้ทั่วไป
ผมเล่าไปเรื่อยๆ ตามอารมณ์อย่างเคยก็แล้วกัน แล้วแต่ว่านึกเรื่องอะไรได้

ตอนไปถึงงานเปิดตัว น้องในโอลิมปัสเห็นผมถือกล้องคอมแพ็กต์ฟูจิ JX200 สีชมพูตัวจิ๋ว ก็ถามผมว่าไม่เอากล้องโอลิมปัสมาเหรอ?
เอ่อ.. ผมเป็นโอลิมปัสแฟนบอย ที่เป็นนิโคเนี่ยน ใช้นิคอน D90 ครับน้อง

มาเป็นตัวแทนผู้ใช้โอลิมปัสก็จริงแหละ แต่สามสี่ปีนี้ ผมไม่มีสินค้าโอลิมปัสในครอบครองซักกะชิ้น
เส้าจัยจุงเบยยย

จากคุณ : อะธีลาส
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 55 21:00:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com