Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาหารเย็นนี้แนะนำเมนูเด็ด 3 รายการครับ ติดต่อทีมงาน

ผมหายหน้าหายตาจากห้องกล้องไปซะนาน...ขอมาต่ออายุด้วยอาหารอร่อย ๆ หน่อยครับ

วันนี้ ภูมิใจนำเสนอ "น้ำพริกปลาช่อนย่าง" จากร้านอาหารจันผา เขาใหญ่ ครับ

เห็นหน้าตา สีสัน ดูธรรมดาแบบนี้ ขอบอกว่า รสชาดไม่ธรรมดาเลยครับ ที่เด็ดอยู่ที่เนื้อปลาช่อนที่ย่างไฟอ่อน ๆ จนหอมฉุย ๆ รวมกับหอมเผา กระเทียม พริกเผา แล้วตำ ๆ ใส่น้ำมะนาวหน่อย น้ำปลานิดนึง ....เท่านี้แหล่ะครับ ทำให้น้ำพริกถ้วยนี้หมดลงอย่างรวดเร็วในพริบตา

เมนูนี้จะกินกับผักเครื่องเคียงที่จัดมาให้อย่าง ขมิ้นอ่อน ผักกาดขาว ถั่วพลู มะเขือเปาะ มะระขี้นก ก็อร่อยนะครับ ....แต่งานนี้ผมเลือกที่จะสั่งไข่เจียวร้อน ๆ มาทานคู่กันครับ ....ขอบอกว่าอร่อยโฮกกกก ๆ ๆ เลยคร๊าบบบบ

อุปกรณ์ Nikon D7000 + 35/1.8g ครับ

ทัศนา และวิจารณ์ได้ตามอารมณ์ครับ

จากคุณ : Supermop
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 55 17:27:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com