Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ่ายภาพเทศกาลถือศีลกินผัก(กินเจ)ที่ภูเก็ต ให้สนุกและมันส์... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ครั้งแรกที่โพส Pantip ผิดผลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ
มีำภาพถ่ายงานเทศกาลถือศีลกินผัก(กินเจ)ของจังหวัดภูเก็ต และแนะนำการถ่่ายภาพอย่างให้สนุกในงานเทศกาลนี้

หลายๆคน อาจจะเคยเห็นภาพที่มีการใช้เหล็กแหลมแทงไปตามร่างกายเป็นที่น่าหวาดเสียวไม่กล้าดู แบบนั้นจะไม่มีในกระทู้นี้นะครับ อาจจะมีแทงแบบเล็กๆ สวยงามเด็กดูได้ผู้ใหญ่ดูดี

เทศกาลถือศีลกินผักของภูเก็ตจัดยิ่งใหญ่ทุกปี เพราะัความเชื่อและศรัทธาของชาวภูเก็ต ฉนั้นภาพที่ผมถ่ายมาก็จะเน้นเรื่องของความเชื่อและความศรัทธาเป็นหลักนะครับ โดยภาพชุดนี้ผมรวบรวมมา 2ปี คือปี 2010 และ 2011 มารวมกัน สองปีที่ผ่านมาแม้ว่าฝนจะตก แต่ก็ยังพอมีภาพมุมที่น่าสนใจมาฝากกัน นับจากวันนี้ (11ตุลา55) เหลืออีกเวลาอีก 4วัน เทศกาลถือศีลกินผักของจังหวัดภูเก็ตจะเริ่มขึ้นแล้ว ภาพชุดนี้ถือเป็นการเรียกน้ำย่อยสำหรับช่างภาพที่อยากมาถ่ายนะ

ภาพแรก ขึ้นเสาโกเต้ง หรือการแสดงสัญลักษณ์ ว่าเทศกาลถือศีลกินผักได้เริ่มขึ้นแล้ว ถ่ายที่ศาลเจ้าจุ้ยตุ่ยก่อนวันเทศกาลจะเริ่ม 1 วัน เวลาประมาณ 16.00น. ถ้าไปก่อนก็จะดีจะได้มีที่ยืนถ่ายครับ

จากคุณ : Neophuket
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 15:40:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com