Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Canon 40 f2.8 Pancake เลนส์เดียวเที่ยวทั่วไทย ถ้าไม่ซีเรียดอะไรมากก็พอไหวนะ!! ติดต่อทีมงาน

พอดีไปเจอกระทู้นึงสอบถามว่าเลนส์ Canon 40 f2.8 Pancake ตัวเดียวเที่ยวทั่วไทยจะพอไหวมั้ย .. โดยความเห็นส่วนตัวก็คิดว่าพอไหวนะ ยิ่งไปทริปที่แบบไม่ต้องการภาพซีเรียดอะไรมาก เที่ยวสบายๆชิวๆ ก็โอเคเลยล่ะ .. พอดีได้ใช้เลนส์ตัวนี้มาระยะนึง พกติดตัวบ่อยเพราะน้ำหนักเบา เที่ยวชิวๆกับเพื่อนๆ ก็เลยเอาภาพมาแบ่งปัน เผื่อหลายๆท่านอาจอยู่ระหว่างการตัดสินใจซื้อเลนส์ตัวนี้ ฝีมืออาจไม่ดีเท่าไหร่นะครับ .. พี่ๆน้าๆ เอาภาพจากเลนส์ตัวนี้มาแจมกันได้นะครับ ^^

ภาพแรก .. ถ่ายคนครึ่งตัว ผมว่าโอเคเลยล่ะ!!

จากคุณ : lawfirm
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 55 13:19:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com