Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำจากเซียนห้องกล้องค่ะ DSLR canon หรือ nikon ราคาไม่เกินสามหมื่น ควรซื้อรุ่นไหนดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

ชอบถ่ายรูปมากๆค่ะ ถ่ายเก็บเป็นบันทึกเรื่องราวต่างๆเวลาไปไหนๆไว้ค่ะ

ปัจจุบัน ถ่ายโดยใช้กล้องคอมแพค Nikon coolpix P60
กะแทปเลต SS 8.9 แต่ภาพถ่ายออกมาไม่ค่อยสวยเลย

อยากจะเปลี่ยนเป็น DSLR  canon หรือ nikon
ราคาไม่เกิน 30,000 บาท ขอคำแนะนำ ควรซื้อรุ่นไหนดีค่ะ
ขอบคุณทุกๆท่านนะค่ะ

จากคุณ : FunfunDreamily
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 10:11:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com