Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++สอบถามค่ะ??-ถ่ายภาพแล้วมีจุดดำๆ ในภาพ (ใช้ ricoh cx6)) ติดต่อทีมงาน

ซื้อกล้องมาเดือน ต้นสิงหา
ใช้งานมาเรื่อยๆ ถ่ายเป็นปกติ ส่วนมากถ่ายในบ้าน หนังสือ ของใช้

วันที่ 14 ตุลา ถ่ายรูปมายังปกติ
วันที่ 15 ตุลา ไม่ปกติแล้วค่ะ ไอ้จุดดำๆ มันโผล่มาให้เห็นแล้ว
ตามรูป มันอยู่มุมขวาล่าง

ลองเอาผ้าเช็ดเลนส์เช็ดดูแล้วก็ยังไม่หายค่ะ เปิดกล้องแล้วเช็ดดู รอยก็ยังอยู่

พอจะบอกวิธีแก้ไขได้ไหมคะ เผื่อจะหาย จะได้ไม่ต้องเดินทางไปร้าน

หรือกล้องใครเคยมีอาการแบบนี้ แล้วต้องทำยังไงค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : sewingmania
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 00:44:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com