Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กล้อง DSLR ตัวไหน ใช้ง่าย สมบุกสมบันคะ ติดต่อทีมงาน

ตั้งงบไว้ไม่เกิน  3 หมื่นบาท  ( +- 5 พัน )
อยากได้กล้องประมาณนี้ค่ะ
-  ทนทานทุกสภาพอากาศ
-  น้ำหนักเบา  เหมาะสำหรับผู้หญิง
-  โหมดการใช้งานง่าย ไม่ซับซ้อน
-  เน้นถ่าย รูปวิว ทิวทัศน์ ซะส่วนใหญ่
-  แนะนำ สัก 2 ยี่ห้อพอนะคะ  จะตัดสินใจง่ายขึ้นอีกหน่อย

เอาประมาณนี้แหละคะ  
เนื่องจากกล้องตัวนี้จะมาเป็นกล้องตัวแรกในชีวิต ก็อยากจะได้แบบซื้อแล้วอยู่กับเราไปนาน  เรื่องสเปกต่างๆ ของกล้อง ดิฉันไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่   -_-'   (ไม่มีเลยด้วยซ้ำ) อธิบายง่ายๆ พอเข้าใจก็จะขอบพระคุณมากค่ะ    
รบกวนสมาชิกห้องกล้องแนะนำหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : sivitar
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 55 12:52:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com