Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ เลนส์ Canon เก่าๆ จะเอามาใช้ได้ไหมครับ ? +++ ติดต่อทีมงาน

พอดีไปขุดๆค้นๆ แล้วก็เจอกล้องอันนี้ของแม่ ... อายุอานามก็ประมาณ 40 ขวบได้น่ะครับ
มาดูๆ เห็นเลนส์เป็น 55 mm. F 1.2 มันน่าสนแฮะ เลยอยากทราบว่า จะเอามาใช้ ต้องใช้ตัว Adapter แบบไหนครับ
เท่าที่ลองดู คงไม่ใช่ Canon แน่ๆเลยครับ แล้วหาไปหามา ผมก็ไม่เข้าใช้พวก เม้า M42 อะไรนี่ด้วยน่ะครับ ส่วนจะค้นต่อ ก็ไม่รู้จะค้นยังไงต่อไป เพราะผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ฟูบิ
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 55 19:02:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com