Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชิญแจม...!!!...ทริปถ่ายภาพสาวงามโพธาราม กันครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากมีเพื่อนที่ชอบถ่ายภาพอยู่โพธาราม ช่วยกันไปถ่ายภาพการกุศล นำเงินมอบให้กับนักเรียน บ้านมานา ที่ อ.โพธาราม ....ผมเลยรวบรวมเพื่อน ๆ ที่ชอบถ่ายภาพกันเช่ารถตู้ไปกันประมาณ 20 คน (บางท่านขับรถไปเอง)

งานนี้วางแผนล่วงหน้าประมาณ 1 เดือน ว่าไหน ๆ จะไปถ่ายภาพที่โพธาราม กันแล้ว เราจะหาเรื่องตะลอนเที่ยวกันระหว่างทางกันยังไงดี

สรุปแว่ (ว่า)...ออกเดินทางเช้ามืด (แต่ละคนคงเซ็งระเบิด..555) วิ่งถนนพระราม 2  เก็บแสงเช้าที่นาเกลือ  สาย ๆ ทานข้าวเช้าที่ตลาดร่มหุบ แล้วรอถ่ายภาพตอนรถไฟผ่ากลางตลาดซะเลย ....จากนั้น..ก็แวะเที่ยวชมเค้าทำน้ำตาลจากน้ำมะพร้าวแท้ ๆ  แล้วค่อยไถลไปรวมตัวถ่ายภาพการกุศลกะเค้าต่อ....เท่านั้นยังไม่พอครับ เสร็จแล้วไปเที่ยวพิพิธภัณฑ์หนังใหญ่วัดขนอน  ฟลุ๊ค มีเด็ก ๆ เล่นโชว์ให้ชมอีกต่างหาก  สุดท้ายก่อนกลับ แวะเก็บภาพค้างคาวร้อยล้านตัว ที่วัดเขาช่องพราน .....งานนี้เรียกว่าถ่ายภาพกันหมดแรงเลยล่ะครับ (ขากลับสลบบนรถตู้กันเป็นแถว..555..เล่นเอาน้าโบ ไข้รับประทานเลยอ่ะ)

ขอบคุณ  มิตรภาพดี ๆ กับเพื่อนร่วมคณะทัวร์ทุกท่าน ...โอกาสหน้าเจอกันใหม่ครับ

โชคดีมีเงินใช้ทุกท่านครับ.......เชิญแจมจ้า

จากคุณ : Supermop
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 17:10:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com