Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาเล่าประสบการณ์ 1 ปีกว่าๆกับการเริ่มถ่ายรูปงานรับปริญญา ติดต่อทีมงาน

ก่อนจะเข้ารับงานขอเริ่มเท้าความนิดหน่อยนะครับ ผมเริ่มๆจับกล้องตั้งแต่ ตอนปี 2010 ราวๆปลายปีเพราะตอนนั้นจะไปเที่ยวเชียงใหม่กล้องตัวเก่าเสียก็เลยได้ซื้อใหม่ แล้วก็ได้ถ่ายเล่นๆ" แต่จริงจัง "มาเรื่อยๆ(แล้วก็เริ่มชอบขึ้นเรื่อยๆด้วยสิปรกติชอบถ่ายรูปอยู่แล้วแต่มีแต่คอมแพคได้จับกล้องตัวใหญ่คนเหมือนมันจะได้ฟิวเยอะกว่า) จนเรียนจบ ก็ได้มารู้จักกับน้าคนนึงผ่านห้องพันทิปนี่แหละ ผมได้ฝึกถ่ายกับน้องไข่มุขเป็นน้องของป้าตาล " ภรรยาเมสซี่ " ได้ไปกับน้าแบงค์ " กลัวหมาหอน " จนกระทั้งได้รู้จักมาเรื่อยๆ

อันนี้รูปน้องไข่มุขนะครับ จะว่าไปเป็น Portrait ที่ออกทริปครั้งแรกเลยก็ว่าได้ ถ้าจำไม่ผิดเคยลงห้องนี้ไปละนะครับ

จากคุณ : beerlabel
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 55 13:39:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com