Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือสมัครเล่นถ่ายเอง ระหว่างกล้อง Mirrorless กับ Compact จะได้ภาพที่ต่างกันหรือไม่ครับ? ติดต่อทีมงาน

ด้วยความสงสัยครับ
ผมเป็นมือสมัครเล่น ไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลย
แต่ตอนนี้อยากหาซื้อกล้องติดบ้านไว้สักตัว เพื่อถ่ายภาพทั่วไปเวลาไปเที่ยว
ตอนแรกอยากได้ Mirrorless เห็นว่ากระแสมาแรง และคุณภาพของภาพใกล้เคียงกล้อง DSLR
เลยพยายามหาข้อมูลต่างๆ
แต่ตอนนี้ผมขักสงสัยว่า ถ้าผมเป็นมือสมัครเล่นที่ไม่มีความรู้เรื่องกล้อง ใช้โหมด Auto เป็นหลัก
ถ้าผมถ่ายรูปโดยใช้กล้อง Mirrorless และ Compact ผมจะได้รูปที่มีความสวยงามต่างกันหรือไม่ครับ?

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ton_sakura
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 13:49:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com