Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมซื้อกล้อง Canon EOS kiss x2 จนถึงวันนี้ 4 ปีแล้วใช้เป็นแต่ Auto mode.... ติดต่อทีมงาน

ซื้อจากญี่ปุ่นมาด้วยอาีีรมณ์ชั่ววูบ...เพิ่งรู้ตัวเองก็แค่บ้าตามกระแส ไม่ได้รักการถ่ายภาพจริงจัง
ปล่อยมันทิ้งขว้าง ไ่ม่ได้ใส่ใจจะหยิบมาเรียนรู้

หลักการถ่ายรูปของผมคือซื้อเมมที่มันจุได้เยอะๆ เปิด auto mode
แล้วก้อถ่ายหนึ่งช็อตซ้ำกันสัก 3 ภาพ เพื่อที่จะได้ภาพที่ออกมาแบบว่า มันต้องดูดีสักภาำพละวะ T-T

รบกวนกูรูห้องนี้ช่วยสอนเคล็ดง่ายๆในการถ่ายภาพหน่อยครับ เอาแบบสอนคนโง่เลยครับ
แบบจำไปใช้ได้เลยยิ่งดีครับ อยากได้รูปมุมสวยๆ อยากให้วิวแต่ละดูสื่อความหมาย
อยากถ่ายท้องฟ้าสีฟ้า่ๆใสๆ เหมือนตามกระทู้แนะนำจังเลยครับผมถ่ายออกมาทีไรยังกะท้องฟ้าปวดอึ

รบกวนทีครับ ขอบคุณมากๆจ้า

จากคุณ : ทคคิว
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 55 21:37:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com