Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

100สิ่งที่ข้าพเจ้าได้เรียนรู้จาก100สิ่งที่ข้าพเจ้าได้เรียนรู้จากการถ่ายภาพ (1-33) ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้เกิดจากการทำตามข้อที่ 100 ของบทความนี้ครับ
100 Things I’ve Learned About Photography
by Darren Rowse

http://digital-photography-school.com/100-things-ive-learned-about-photography

และเกิดจากช่วงนี้งานรัดยังกะงูเหลือม ไม่ได้ออกไปถ่ายภาพที่ไหน
เลยศึกษาปริยัติไปพลางๆก่อน ไว้ปฏิบัติไว้ค่อยหาโอกาสไปอีกที

เมื่อเขียนแล้ว ก็คิดว่าเขียนเป็นภาษาบ้านเรา น่าจะดีกว่า
เขียนรอบเดียวอาจจะยังไม่พอ ลองพิมพ์อีกซักรอบ เอามาเป็นกระทู้ น่าจะเหมาะ

ด้วยความสามารถด้านภาษาต่างด้าวที่ไม่ค่อยแข็งแรง
นั่งแปลขณะรอช่างติดกล้องวงจรปิดเวลาเลยสองยามไปแล้ว
แปลตกบกพร่อง ช่วยสะกิดให้แก้ไขด้วยนะครับ

ผมเพิ่งหัดถ่ายภาพมาห้าหกเดือน และจะใช้ความเข้าใจในระยะหกเดือนที่ผ่านมา
ทำความเข้าใจกับตากล้องรุ่นพี่อย่าง  Darren Rowse เจ้าของบทความ
ตามประสามือใหม่ นะครับ

ผิดพลาดอย่างไร ช่วยแก้ไขให้ด้วย จะเป็นกุศลกกรมบถแก่ตัวท่านเองเอย

ภาคต่อ อยู่นี่เอย

100สิ่งที่ข้าพเจ้าได้เรียนรู้จาก100สิ่งที่ข้าพเจ้าได้เรียนรู้จากการถ่ายภาพ (34-66)

100สิ่งที่ข้าพเจ้าได้เรียนรู้จาก100สิ่งที่ข้าพเจ้าได้เรียนรู้จากการถ่ายภาพ (67-100)

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 55 05:17:41

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 55 04:47:05

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ย. 55 02:23:35

จากคุณ : เป็ดสวรรค์
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 03:57:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com