Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องเลนส์เพิ่มเติม (อย่าเพิ่งรำคาญนะคร๊าบบ) ระหว่าง 18-135 VS 15-85 canon ติดต่อทีมงาน

อ้างอิงกระทู้เดิม
ผมใช้ 450D
ตอนนี้มี 10-20 sigma + kit 18-55 + และเลนส์ฟิก ครับผม

อยากได้เลนส์ถ่ายนกได้ สวยๆ คม แต่ก็อยากให้เบามือหน่อย ผมก็ได้ศึกษาในกระทู้ภายในนี้มากมาย และตาลายเลือกไม่ถูก ตัวเลือกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เลยสรุปได้ว่า ผมจะซื้อเพิ่มระหว่าง

1. 15 - 85 canon ดีหรือเปล่าครับ มันจะชนช่วง 10-20 sigma ผมไหมครับ
2. 18-135 canon (ตัวใหม่) ดีไหมครับ (พอzoom นกได้ไหมครับ) ผมชอบระบบเค้ามาก
3 18-270 ของ Tamron เห็นพี่ๆ บอกว่าไม่คมช่วงปลายๆ  

ตอนนี้ลังเล 3 ตัวนี้มากครับ เห้อ ตัวเลือกเพิ่มมาได้ไง

ปล.อย่าเพิ่มเบื่อผมนะครับ

จากคุณ : รักแม่ที่สุดในโลก
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 05:10:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com