Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยเลือกซื้อกล้องคอมแพ็กในงาน commart ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอคำแนะนำพี่ ๆ เพื่อช่วยเลือกซื้อกล้อง ในงาน commart ครับ

ผมอยากได้กล้องที่มีราคาถูก ๆ ไว้สำหรับถ่ายภาพสไลด์ขณะอาจารย์นำเสนอ (พาวเวอร์พอยท์) ในห้องประชุมครับ

โจทย์คือ การใช้งานส่วนใหญ่ อยู่ในห้องแสงน้อย ๆ จะต้องถ่ายภาพเป็นช่วง ๆ เช่น ถ่ายภาพหนึ่ง จากนั้นพักหน้าจอ 2-3 นาที แล้วถ่ายอีกครัง และต้องฟิกซ์การซูมไว้ที่ตำแหน่งเดียวตลอด (เช่น x3.3 เท่า) ตลอดเวลา

ผมเข้าใจว่า อยากได้กล้องที่ เปิดแล้วถ่ายรูปได้แทบจะทันที , ซูมได้เร็ว ๆ , มีโหมดพักหน้าจอ, ถ่ายแล้วไม่เบลอร์มาก ถ้ามือขยับหรือแสงน้อย และที่สำคัญแบตอึดๆหน่อย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : teesuriya
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 10:26:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com