Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตกลงว่าเดือนหน้าผมจะซื้อ epm2 แต่ติดตรงเรื่องเลนส์ครับ รบกวนด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมยังไม่เคยเล่นกล้องเลยครับ แต่ตั้งใจจะหัด หลังจากไปลองหยิบจับและถ่ายเล่นแล้ว คิดว่าเดือนหน้าผมจะซื้อ epm2 ครับ ตั้งใจจะเอาไว้ถ่ายตอนไปเที่ยวปีใหม่นี้ แต่ผมมีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับเลนส์ที่แถมมาด้วย ดังนี้ครับ

1. ถ้าผมอยากถ่ายรูปแบบหน้าชัดหลังเบลอ ผมต้องซื้อเลนส์ใหม่ใช่ป่าวครับ

2. ผมอยากได้เลนส์ที่ไม่หนัก ไม่แพง และถ่ายภาพตามข้อ 1. ได้ และที่สำคัญผมอยากไม่ต้องการเปลี่ยนเลนส์บ่อยๆ พกแค่อันเดียวถ่ายได้ตลอด (เน้นถ่ายคนกับวิว) เลนส์ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ตรงกับสิ่งที่ผมต้องการบ้างครับ (ไม่เกิน 10,000 บาท)

3. ตอนที่ไปลองที่ร้านโลกกล้อง พนักงานขายบอกว่า epm2 มีแบบ 1 และ 2 เลนส์ หมายความว่ายังไงครับ

4. ตอนซื้อกล้อง ถ้าเราไม่เอาเลนส์ที่เขาแถมจะได้ไหมครับ (ราคาจะได้ลดลงไปอีก)

รบกวนพี่ๆ ช่วยตอบด้วยนะครับ

จากคุณ : rojrawee
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 11:28:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com