Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปลี่ยนกล้องหรือเลนส์ดีครับ รายละเอียดด้านใน ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมใช้ 550D + 18-200 ของค่าย

ความรู้สึก คือ มันรู้สึกว่าภาพมันไม่จี๊ดโดนใจ คือมันไม่คม เพราะผมก็ไม่เคยได้ลองสัมผัสเลนส์เทพๆ พวก F ต่ำๆ กับเขามั่ง ยังไม่เคยได้ลองกับกล้องผม

แต่ผมเคยคุยกับน้องว่า เอาไงดีฟระ รูปมันไม่ใส ไม่โดนใจเลย เลยถามน้องว่า ระหว่างเปลี่ยนกล้องไป 7D กับ หาเลนส์มาใหม่ คือที่เล็งไว้ก็ 70-200 F4 IS น่ะครับ

แต่น้องบอกว่า เลนส์ไม่เท่าไหร่เปลี่ยนกล้องดีกว่า เอ้า... ตกลง งง เลยผม

ผมมีงบที่ต้องเลือกได้อย่างเดียว คือไม่เปลี่ยนกล้อง ก็สอยเลนส์ใหม่
เจอน้องพูดแบบนี้ผมเลยงง ว่าตกลงเปลี่ยนอะไรดีกันแน่
ส่วนตัวไม่ได้รับงานครับ ถ่ายเอาสนุกเป็นงานอดิเรก เช่น ถ่ายแมลง ถ่ายนก ดอกไม้ คน ก็ถ่ายมันเรื่อยเปื่อยแหละครับ แต่ชอบ candid มากกว่า  แต่เห็นภาพแล้วมันก็แบบว่าไม่ค่อยโดนใจเลย

น้าๆ แนะนำหน่อยครับ ไม่รู้จะเอาไรดี ผมชักงง

จากคุณ : อยู่อย่างสงบ
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 17:11:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com