Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปลี่ยนใจจาก Canon D650 ไป Nikon D3200 ก็ยังถูกเบรคด้วย D5100 ขอเหตุผลหน่อยสิคะ มือใหม่ไม่มีประสบการณ์ ติดต่อทีมงาน

ครั้งก่อนอยากได้ Canon D650 เพื่อนว่าสีของ Nikon ดีกว่ามือใหม่ อย่างเราได้เหตุผลนิดหน่อยก็เป็นไปตามเค้าแนะนำแล้ว

เมื่อวานไปร้านกล้อง บอกว่า ขอดู Nikon D3200 ระหว่างนั้นก็คุยเรื่องรายละเอียด ได้ไม่เท่าไหร่ คนขายแนะนำให้เป็น D5100 เข้ากระทู้มาดู มีแต่คนโหวตให้ D5100 เหมือนกัน แต่ติดใจนิดหน่อยว่าเป็นเพราะอะไร

สรุปเลยบอกเค้าว่า ขอหาข้อมูลก่อน 1 คืน วันนี้จะกลับไปเอา มือใหม่ไม่มีประสบการณ์ อย่างเราเลยต้องรบกวนพี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยแชร์เหตุผลดี ๆ ในตัวที่ควรจะซื้อให้ด้วยนะคะ

อ่านสเปค ไม่เข้าใจค่ะ เลยจะรบกวน ขอภาษาบ้าน ๆ นะคะ

แก้ไขเมื่อ 23 พ.ย. 55 07:57:52

จากคุณ : Nanagi22
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 07:54:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com