Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลังเลมากเลยค่ะระหว่าง Nikon vs Canon (DSLR) ติดต่อทีมงาน

หลังจากลองหากระทู้เกี่ยวกับการซื้อกล้อง DSLR  มาร่วมๆสัปดาห์แต่ก็ยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี
เลยอยากรบกวนคนที่ใช้ของทั้ง 2 ค่ายนี้แนะนำหน่อยค่ะ

ความต้องการอย่างแรกเลยคือ อยากที่ได้ภาพที่ถ่ายออกมาสีสด คม ซึ่งถ้าบอกข้อนี้ไป มันก็จะไปตรงกับทางค่ายของ Nikon พอดีเลย

แต่ทีนี้เราดันชอบการดีไซน์ของ Canon แล้วก็เมนูบนเครื่องมากกว่าซะงั้น  มันก็เลยเป็นปัญหาที่คิดไม่ตกสักทีเดียว

ส่วนกล้องที่ดูๆไว้ก็มี Nikon D5100 ส่วนอีกฝั่งก็จะเป็น Canon 650d, 60d
ยังไงก็ช่วยแนะนำมือใหม่หัดถ่ายด้วยนะคะ

ส่วนงบไม่เกิน 35,000 ค่ะ

ปล.ขอถามอย่างคนพึ่งอยากจะหัดเล่นกล่้องนะคะ 2 ตัวนี้ถ่ายในที่กลางคืนได้ดีรึเปล่าค่ะ หรือว่าเกี่ยวกับการปรับภาพหรือไม่ก็ kit

แก้ไขเพิ่มตัวกล้องค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 55 19:52:35

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 55 19:23:00

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 55 19:14:58

จากคุณ : Kinuski
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 55 19:13:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com