Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เข้ามาโพสให้กำลังใจกับคนใช้กล้องDSLRรุ่นเล็ก กับรูป landscape 15 รูป ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสในพันทิพเท่าไหร่ ส่วนใหญ่อ่านอย่างเดียว อิอิ ที่เข้ามาโพสวันนี้ก็เพราะว่าคนรอบตัวผมส่วนใหญ่ พอมีกล้องรุ่นล่าง
DSLR ระดับ entry level พอถ่ายรูปไม่ได้ตามที่ต้องการ ก็บอกว่ากล้องเราไม่ดีพอ
ที่จะสู้เหล่าโปรได้ (แล้วก็ถอดใจไปซะงั้น T^T) ส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้ถ่ายรูปเป็นอาชีพอะไร เป็นมือสมัครเล่นถ่ายไปเรื่อยๆคับ แต่ผมเชื่อว่ากล้องอะไรก็ถ่ายได้เหมือนกันล่ะคับ ถ้าเราพยายามกับมันซักหน่อย :D

วันนี้เลยขออนุญาตนำรูปที่ได้ถ่ายๆมา เข้ามาโพสเป็นกำลังใจให้กับคนที่ใช้กล้องเล็ก ว่าเราก็สามารถสร้างสรรค์ภาพตามที่เราต้องการได้เหมือนกัน

รูปภาพอาจจะไม่ได้สวยอะไรมากมายนะคับ แต่ก็พอดูได้ 555+

ขอเชิญชมเลยดีกว่าครับ(ทุกรูปผมจะแปะ EXIF ให้ทุกรูปนะคับ)

ปล. ส่วนใหญ่ผมใช้ Nikon D60 ถ่ายนะคับ (ใครไม่รู้จัก เอาเป็นว่ามันเก่ากว่า D3000 รุ่นนึงคับ)

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 55 12:03:46

จากคุณ : maykungth
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 11:58:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com