Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีมั้ย กล้องคอมแพค เลนส์ไวด์ได้ ฉากละลายได้ มาโครได้ ถ่ายคนสวย ซื้ออะไรดีคะ!? ติดต่อทีมงาน

กำลังคิดจะถอยกล้องตัวใหม่ค่ะ อยากจะขอคำแนะนำค่ะ

คุณสมบัติที่ต้องการคือ

เลนส์ไวด์ได้ ฉากละลายได้  มาโครได้ ถ่ายคนสวย

ทุกอย่าง ขอมากไปมั้ยคะ TvT

อยากได้คอมแพค เพราะบางครั้ง สถานการณ์มันก็ไม่สะดวกพก dslr ค่ะ ( กลัวพังด้วย อาจโดนน้ำหรือตกหล่น หรือต้องการความคล่องตัวในการท่องเที่ยวเดินทาง  เมือยไหล่ บลาๆๆ )

โจทย์ยากสุดน่าจะเป็น ถ่ายคนสวย  อันนี้ก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่ที่เคยเห็น  compact ของ sony  ถ่ายคนแล้วสวยค่ะ ในขณะที่บางยี่ห้อ แสงเดียวกัน แต่ออกมา มืดมน หน้ากร้าน   ผมแตกปลาย ( ทั้งๆที่ ออโต้เหมือนกัน )

( ไม่รู้ว่าเป็นที่รุ่น หรือว่า ยี่ห้อนะคะ  รุ่นอื่นของค่ายอื่นก็อาจจะทำได้ดีเหมือนกัน  ออกตัวเลยนะคะ ว่าเราไม่ใช่สาวกโซนี่ค่ะ คอมแพคตัวไหนถ่ายคนสวยเหมือนกันก็พอจะเทใจให้ค่ะ  ^^ )

ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ถ้าไม่มีกล้องคอมแพ็คคุณสมบัติดังกล่าว  ก็ขอคำแนะนำ dslr เบาๆ พกสะดวกๆ แทนเลยแล้วกันค่ะ  

ขอบคุณค่าาาาา smile

edit 01: เพิ่มเติมเนื้อความ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 55 14:49:30

จากคุณ : fonw
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 55 14:02:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com