CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

*** มาดูภาพฝีมือโปรระดับโลกจากหนังสือ World Photography กันครับ ***

สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกชาวหนอนเก่า-กลาง-ใหม่ ทั้งในที่ลับและที่แจ้งกันทุกท่านครับ

ก็ไม่ได้ไปถ่ายภาพที่ไหนเป็นเรื่องเป็นราวมาหลายวัน
    เกิดอาการจะลงแดงเอาน่ะครับ 55555

พอดีผมมีหนังสือรวบรวมภาพถ่ายของโปรระดับโลกชื่อ World Photography ของอีตา Bryn Campbell
    จึงได้ก็อปภาพมาแบ่งปันกันชมมุมมองของยอดฝีมือเหล่านี้บางส่วน
    ชมแล้วอาจรู้สึกเฉยๆ - ชอบ - ตื่นตะลึง ก็แล้วแต่รสนิยมและความเข้าใจของแต่ละท่านนะครับ

ผมเองก็ถ่ายทอดออกมาได้ไม่ค่อยมีคุณภาพนัก ( เพราะสแกนเนอร์เจ๊ง ) ใช้กล้องถ่ายก็อปมาอีกที

ภาพแรกเป็นฝีมือของคุณ Guy Bourdin
    ใครว่าเลนส์ตาปลาถ่าย Portrait ให้สวยไม่ได้ครับ

จากคุณ : ตอสระอือ - [ 20 ส.ค. 47 23:32:40 ]